Top 9 Loại Thuốc Trị Đau Lưng Tốt Nhất, Giảm Đau Hiệu Quả

Các loại thuốc trị đau lưng được chỉ định phụ thuộc vào nguyên nhân, mức độ của cơn đau và các vấn đề sức khỏe liên quan. Điều quan trọng là sử dụng thuốc theo đúng liều lượng được hướng dẫn để đạt hiệu quả tốt nhất và tránh các tác dụng phụ có thể xảy ra.

Thuốc trị đau lưng
Tìm hiểu các loại thuốc trị đau lưng hiệu quả cao và có kế hoạch bổ sung, điều trị phù hợp nhất

Đau lưng uống thuốc gì – Gợi ý 9 loại hiệu quả, phổ biến nhất

Hầu hết các cơn đau lưng sẽ tự thuyên giảm trong vài tuần đến một tháng sau các biện pháp tự chăm sóc tại nhà. Tuy nhiên, nếu cơn đau kéo dài, người dùng có thể cần sử dụng thuốc giảm đau hoặc thuốc giãn cơ để cải thiện các triệu chứng. Tùy thuộc vào mức độ và loại đau lưng, người bệnh có thể tham khảo các gợi ý của chúng tôi về các loại thuốc trị đau lưng hiệu quả nhất như sau:

1. Salonpas Pain Relief Patch Hisamitsu – Cao dán giảm đau

  • Thương hiệu: Hisamitsu
  • Xuất xứ thương hiệu: Nhật Bản
  • Nước sản xuất: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Cao dán
  • Công dụng: Giảm đau, chống viêm
  • Giá bán tham khảo: 39.000 đồng / Hộp 5 miếng
thuốc chữa đau lưng
Salonpas Pain Relief Patch Hisamitsu giúp cải thiện cơn đau nhanh chóng và có hiệu quả kéo dài lên đến 12 giờ

Salonpas Pain Relief Patch Hisamitsu có chứa hai thành phần giúp giảm đau hiệu quả là Methyl salicylate (một loại thuốc chống viêm không steroid – NSAID) và tinh dầu bạc hà. Sau khi sử dụng, cao dán Salonpas được hấp thụ qua da, mang lại hiệu quả giảm đau gần như là ngay lập tức và có thể kéo dài đến 12 giờ.

Thuốc được bào chế dưới dạng cao dán, phù hợp với nhiều vị trí đau, bao gồm lưng, cổ, vai,m gáy, các khớp. Ngoài ra, cao dán cũng được chỉ định cho các trường hợp bong gân, bầm tim, căng cơ.

Thành phần chính:

  • Menthol 3%
  • Methyl salicylate 10%
  • Các thành phần khác bao gồm nhựa Hydrocarbon bão hòa Alicyclic, Phim, Dầu khoáng, Polyisobutylene, Silicat nhôm tổng hợp

Chỉ định:

  • Giảm đau lưng nhẹ
  • Cải thiện tình trạng bong gân, căng cơ, viêm khớp, bầm tím

Chống chỉ định:

  • Bề mặt da phát ban
  • Vết thương, vết trầy xước hoặc các vùng da bị tổn thương
  • Dị ứng với NSAID khác hoặc Aspirin
  • Đổ nhiều mồ hôi, chẳng hạn như vận động hoặc tập thể dục ngoài trời nắng nóng
  • Ngay trước hoặc sau khi phẫu thuật tim

Hướng dẫn sử dụng:

  • Làm sạch và khô khu vực lưng
  • Bóc miếng dán ra khỏi màng bảo vệ và dán lên da tại khu vực đau nhức
  • Để yên trong 8 – 12 giờ trước khi loại bỏ miếng dán
  • Nếu cơn đau kéo dài sau miếng dán đầu tiên, có thể sử dụng miếng dán thứ hai trong tối đa 8 – 12 giờ tiếp theo
  • Không sử dụng nhiều hơn 2 miếng dán mỗi ngày
  • Không sử dụng kéo dài hơn 3 ngày liên tục
  • Miếng dán đã sử dụng cần gỡ khỏi da trước khi sử dụng miếng dán mới

Thận trọng:

  • Không dùng cho trẻ em dưới 18 tuổi. Không vượt quá liều lượng khuyến cáo mỗi ngày.
  • Phụ nữ mang thai và đang cho con bú cần hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi dùng.
  • Rửa tay sau khi dán hoặc gỡ miếng dán. Tránh tiếp xúc với mắt. Nếu tiếp xúc với mắt, hãy rửa kỹ bằng nước.
  • Nếu sản phẩm dính vào miệng, cần rửa sạch và thông báo với bác sĩ ngay lập tức.
  • Nguy cơ đau tim hoặc đột quỵ có thể tăng lên nếu sử dụng nhiều hơn chỉ dẫn hoặc lâu hơn chỉ dẫn.

2. Panadol Extra – Thuốc trị đau lưng

  • Thương hiệu: Sanofi
  • Xuất xứ thương hiệu: Pháp
  • Nơi sản xuất: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Công dụng: Giảm đau
  • Giá bán tham khảo: 1.500 đồng / Viên
đau lưng uống thuốc gì
Panadol Extra mang lại hiệu quả cao trong việc cải thiện các cơn đau lưng từ nhẹ đến trung bình

Panadol Extra là thuốc giảm đau lưng, đau đầu, đau họng, hỗ trợ hạ sốt phổ biến và hiệu quả cao. Thuốc phù hợp với các cơn đau từ nhẹ đến trung bình và không có nguy cơ biến chứng.

Thành phần chính:

  • Paracetamol 500 mg
  • Caffeine 65 mg
  • Tá dược bao gồm Pregelatinised starch, Povidone, Potassium Sorbate, Maize starch, Talc, Stearic acid và Croscarmellose sodium.

Chỉ định:

  • Điều trị các cơn đau từ nhẹ đến trung bình, bao gồm đau lưng, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương
  • Hạ sốt và giảm đau sau khi tiêm vắc xin
  • Đau răng
  • Đau do viêm xương khớp

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Trẻ em dưới 12 tuổi

Hướng dẫn sử dụng:

  • Sử dụng thuốc bằng đường uống, ngay sau bữa ăn
  • Nuốt cả viên nén với một lượng nước vừa đủ
  • Liều lượng đề nghị đối với hàm lượng 500 mg paracetamol / 65 mg caffeine đến 1000 mg paracetamol / 130 mg caffeine, dùng liều 1 – 2 viên mỗi ngày, mỗi liều cách nhau 4 – 6 giờ
  • Không sử dụng kết hợp với các loại thuốc khác có chứa paracetamol

Thận trọng:

  • Không sử dụng quá liều lượng dược khuyến cáo. Sử dụng quá liều Paracetamol có thể dẫn đến suy gan.
  • Nếu các triệu chứng không được cải thiện hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, hãy thông báo với bác sĩ để được hướng dẫn cụ thể.

3. Aphaxan Armephaco – Thuốc tây trị đau lưng hiệu quả

  • Thương hiệu: Armephaco
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Công dụng: Điều trị đau lưng, đau đầu, đau do chấn thương, hỗ trợ hạ sốt
  • Giá bán tham khảo: 36.000 đồng / Hộp 5 vỉ x 20 viên
thuốc giảm đau lưng
Aphaxan Armephaco góp phần điều trị cơn đau lưng do chấn thương, giãn cơ, thấp khớp

Aphaxan Armephaco chứa hai thành phần giảm đau là Paracetamol và Ibuprofen, được chỉ định sử dụng trong các trường hợp đau lưng, đau răng, đau bụng kinh, đau cơ hoặc các cơn đau do viêm khớp.

Ibuprofen là một loại thuốc chống viêm không steroid (NSAID), được sử dụng để chống viêm, giảm sưng, giảm đau. Trong khi đó Paracetamol hỗ trợ giảm đau và hạ sốt.

Thành phần chính:

  • Ibuprofen hàm lượng 200 mg
  • Paracetamol hàm lượng 325 mg

Chỉ định:

  • Giảm đau lưng từ nhẹ đến trung bình
  • Kháng viêm, chống sưng trong các trường hợp chấn thương cơ, xương, khớp, thấp khớp, chẳng hạn như tổn thương lưng, bong gân, trật khớp, vẹo cổ, gãy xương
  • Cải thiện các cơn đau sau phẫu thuật

Chống chỉ định:

  • Dị ứng hoặc mẫn cảm với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người bệnh viêm loét dạ dày tá tràng, suy gan, suy thận nặng
  • Phụ nữ mang thai ở 3 tháng cuối
  • Người sử dụng thuốc chống đông coumarin

Hướng dẫn sử dụng:

  • Thuốc được sử dụng sau bữa ăn
  • Nuốt cả viên nén với một lượng nước vừa đủ

Liều lượng đề nghị:

  • Đau lưng cấp tính: 1 – 2 viên / lần x 3 lần / ngày
  • Đau lưng mãn tính: 1 viên / lần x 3 lần / ngày

Tác dụng phụ:

  • Mệt mỏi
  • Sốt nhẹ
  • Buồn nôn hoặc nôn
  • Nhức đầu

Nếu các tác dụng phụ kéo dài hoặc trở nên nghiêm trọng, cần thông báo với bác sĩ.

Thận trọng:

  • Sử dụng thuốc theo hướng dẫn của nhà sản xuất.
  • Hỏi ý kiến của bác sĩ nếu có tiền sử thiếu máu, bệnh gan, thận hoặc đang sử dụng các loại thuốc điều trị bệnh khác.
  • Người cao tuổi hoặc có nguy cơ cao, cần thận trọng khi sử dụng thuốc.
  • Không vượt quá liều lượng được khuyến cáo và không kết hợp với các loại thuốc trị đau lưng khác mà không hỏi ý kiến của bác sĩ.

4. Abbott Glotadol 650 mg – Thuốc trị đau thắt lưng

  • Thương hiệu: Abbott
  • Xuất xứ: thương hiệu: Hoa Kỳ
  • Nơi sản xuất: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nang cứng
  • Công dụng: Giảm đau từ nhẹ đến trung bình
  • Giá bán tham khảo: 600 đồng / Viên
thuốc giảm đau lưng
Abbott Glotadol 650 mg mang lại hiệu quả cao trong việc cải thiện các cơn đau lưng từ nhẹ đến trung bình

Thuốc trị đau lưng Abbott Glotadol 650 mg có thành phần chính là Paracetamol, mang lại hiệu quả cao trong việc giảm đau, hạ sốt. Thuốc thường được chỉ định cho các con đau thông thường, chẳng hạn như đau lưng, đau răng, đau cơ, đau nhức do cảm cúm, viêm khớp nhẹ hoặc đau bụng kinh.

Thành phần chính:

  • Paracetamol hàm lượng 650 mg

Chỉ định:

  • Điều trị các cơn đau, bao gồm đau lưng, từ nhẹ đến trung bình
  • Góp phần điều trị sốt

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Người bệnh gan nặng

Hướng dẫn sử dụng: 

  • Thuốc được sử dụng bằng đường uống, sau bữa ăn
  • Nuốt cả viên nang với một lượng nước vừa đủ
  • Trẻ em 6 – 12 tuổi uống 1 viên / lần, cách 4 – 6 giờ có thể sử dụng một liều, không quá 3 viên mỗi ngày
  • Trẻ em trên 12 tuổi và người lớn dùng liều 1 viên / lần, cách 4 – 6 giờ có thể sử dụng 1 liều và không quá 6 viên mỗi ngày

Thận trọng:

  • Không sử dụng thuốc quá liều lượng quy định.
  • Thận trọng khi sử dụng cho người suy giảm chức năng gan hoặc thận.
  • Bệnh nhân có tiền sử thiếu máu cần thông báo với bác sĩ trước khi sử dụng thuốc.
  • Nếu các triệu chứng đau lưng không được cải thiện hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, cần thông báo với bác sĩ điều trị.

5. Mexcold Plus – Thuốc chữa đau lưng

  • Thương hiệu: Imexpharm
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén bao phim
  • Công dụng: Giảm đau, hạ sốt
  • Giá bán tham khảo: 1.200 đồng / Viên
thuốc trị đau thắt lưng
Mexcold Plus được chỉ định để cải thiện các cơn đau lưng, đau nhức cơ thể do cảm lạnh, cúm

Mexcold Plus là thuốc điều trị đau từ nhẹ đến trung bình, với thành phần chính là Acetaminophen và Cafein. Sản phẩm thường được chỉ định cho các trường hợp đau lưng, đau đầu, đau bụng kinh, đau cơ do cảm lạnh, viêm xoang hoặc nhức răng. Bên cạnh đó, sản phẩm cũng giúp hạ sốt và cải thiện các triệu chứng khó chịu do chu kỳ kinh nguyệt.

Thành phần chính:

  • Acetaminophen
  • Cafein

Chỉ định:

  • Cải thiện các cơn đau, bao gồm đau lưng
  • Hỗ trợ hạ sốt từ nhẹ đến vừa phải

Chống chỉ định: 

  • Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc.
  • Người bệnh thiếu máu, có tiền sử bệnh tim, gan, thận và phổi
  • Trẻ em dưới 12 tuổi

Hướng dẫn sử dụng:

  • Uống thuốc với một lượng nước vừa đủ
  • Có thể sử dụng cùng hoặc không cùng với thức ăn đều được
  • Liều lượng đề nghị: 1 – 2 viên / lần x 2 – 3 lần / ngày, không vượt quá 8 viên mỗi ngày

Lưu ý:

  • Không sử dụng thuốc liên tục quá 10 ngày trừ khi nhận được sự chỉ định của bác sĩ.
  • Đôi khi thuốc có thể dẫn đến phát ban, ngứa da, nổi mề đay, mẩn ngứa. Nếu các phản ứng trở nên nghiêm trọng, hãy ngừng thuốc và thông báo với bác sĩ.
  • Không vượt quá liều lượng được khuyến cáo.
  • Tránh uống rượu trong quá trình sử dụng thuốc trị đau lưng.

6. Meyercarmol 750 mg Meyer – Thuốc trị đau thắt lưng

  • Thương hiệu: Meyer
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén bao phim
  • Công dụng: Điều trị các cơn đau lưng cấp tính
  • Giá bán tham khảo: 2.800 đồng / Viên
thuốc tây trị đau lưng
Meyercarmol 750 mg Meyer được sử dụng kết hợp với chế độ nghỉ ngơi tập luyện phù hợp để cải thiện các cơn đau nhức xương khớp

Meyercarmol 750 mg Meyer được sử dụng để giảm bớt sự khó chịu của các tình trạng cấp tính, chẳng hạn như đau cơ hoặc đau xương. Tuy nhiên thuốc này được khuyến cáo sử dụng kết hợp với chế độ nghỉ ngơi, tập thể dục và vật lý trị liệu theo chỉ định của bác sĩ để đạt hiệu quả tốt nhất.

Thành phần chính: 

  • Methocarbamol hàm lượng 750 mg

Chỉ định:

  • Cải thiện các cơn đau cấp tính, chẳng hạn như đau lưng, co thắt xương khớp, thoát vị đĩa đệm
  • Điều trị đau lưng do co thắt cơ, kích ứng thần kinh, chấn thương hoặc sau phẫu thuật
  • Điều trị đau lưng do viêm cơ, viên cầu lồi đốt sống

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc

Hướng dẫn sử dụng:

  • Thuốc được sử dụng bằng đường uống, ngay sau bữa ăn, cùng với một ly nước đầy để đạt hiệu quả tốt nhất
  • Liều lượng đề nghị cho người lớn là 2 viên mỗi ngày, mỗi lần cách nhau 6 giờ
  • Liều lượng có thể điều chỉnh, tùy thuộc vào mức độ nghiêm trọng của cơn đau lưng

Thận trọng và lưu ý:

  • Bệnh nhân suy gan và suy thận cần hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng thuốc.
  • Thuốc có thể gây buồn ngủ, do đó nên uống trước lúc ngủ trưa và trước khi đi ngủ vào buổi tối.

7. Agimexpharm Epegis 50 mg – Thuốc chữa đau lưng

  • Thương hiệu: Agimexpharm
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén bao phim
  • Công dụng: Cải thiện các cơn đau thắt lưng liên quan đến thoái hóa khớp, bệnh mạch máu não, di chứng sau phẫu thuật
  • Giá bán tham khảo: 45.000 đồng / Hộp 3 vỉ x 10 viên
Thuốc giảm đau cột sống that lưng
Agimexpharm Epegis 50 mg hoạt động bằng cách giãn cơ, từ đó cải thiện cơn đau lưng do căng cơ

Agimexpharm Epegis 50 mg là thuốc trị đau thắt lưng, mang lại hiệu quả cao trong việc thư giãn cơ trơn mạch máu và cơ xương, đồng thời tăng cường tuần hoàn máu, giảm trương lực cơ và ức chế các phản xạ đau. Thuốc thường được sử dụng để cải thiện các cơn đau cấp tính trong các trường hóa thoái hóa cột sống thắt lưng, viêm quanh khớp vai, đau thắt lưng do chấn thương, bệnh cột sống, bại não, thoái hóa tủy hoặc các bệnh lý não tủy khác.

Thành phần chính: 

  • Eperison hàm lượng 50 mg

Chỉ định:

  • Cải thiện các cơn đau lưng do tăng trương lực cơ liên quan đến các hội chứng viêm quanh thắt lưng hoặc Hội chứng đốt sống cổ
  • Cải thiện các triệu chứng liên quan đến bệnh não tủy, thoái hóa tủy, bệnh mạch máu tủy, teo cơ

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc

Hướng dẫn sử dụng:

  • Thuốc được sử dụng bằng đường uống
  • Sử dụng thuốc sau bữa ăn để đạt hiệu quả tốt nhất
  • Liều lượng đề nghị cho người lớn là 1 viên mỗi lần, 3 lần mỗi ngày

Thận trọng và lưu ý:

  • Đôi khi thuốc có thể gây khó ngủ, mất ngủ, đau đầu, tê cứng chân tay hoặc run các đầu chi. Ngừng sử dụng thuốc và thông báo với bác sĩ nếu các triệu chứng này trở nên nghiêm trọng.
  • Bệnh thận suy giảm chức năng gan cần thận trọng và hỏi ý kiến của bác sĩ trước khi sử dụng thuốc.
  • Thuốc này được sử dụng theo chỉ định của bác sĩ. Không tự ý sử dụng thuốc hoặc kết hợp với các loại thuốc trị đau lưng khác mà không hỏi ý kiến của bác sĩ.

8. Roussel Coltramyl 4 mg – Thuốc trị đau lưng

  • Thương hiệu: Roussel
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nén
  • Công dụng: Giãn cơ, điều trị đau lưng do co cứng cơ bắp
  • Giá bán tham khảo: 46.800 đồng / Hộp 1 vỉ x 12 viên
Thuốc chữa đau lưng tốt nhất hiện nay
Roussel Coltramyl 4 mg góp phần điều trị đau lưng do cơ cứng cơ hoặc viêm cột sống

Roussel Coltramyl 4 mg có chứa Thiocolchicosid, là một dẫn xuất bán tổng hợp của colchicine, hỗ trợ chống viêm, giãn cơ, giúp giảm đau và chống co giật mạnh. Tuy nhiên, thuốc này cũng dẫn đến một số tác dụng phụ và chỉ được sử dụng khi nhận được sự chỉ định của bác sĩ.

Thành phần chính:

  • Thiocolchicosid hàm lượng 4 mg

Chỉ định:

  • Giãn cơ, điều trị đau trong các bệnh thoái hóa đốt sống và rối loạn tư thế cột sống, chẳng hạn như đau lưng, vẹo cổ, đau thắt lưng
  • Cải thiện các cơn đau lưng do chấn thương hoặc co cứng thần kinh
  • Phục hồi chức năng cột sống sau tổn thương

Chống chỉ định:

  • Mẫn cảm hoặc dị ứng với bất cứ thành phần nào của thuốc
  • Phụ nữ mong muốn có thai, đang mang thai và đang cho con bú

Hướng dẫn sử dụng:

  • Thuốc được sử dụng bằng đường uống
  • Nuốt cả viên thuốc với một ly nước đầy, ngay sau bữa ăn
  • Liều lượng đề nghị là 2 viên mỗi ngày, chia thành 2 lần, mỗi lần cách nhau 12 giờ
  • Liệu trình sử dụng thuốc kéo dài từ 5 – 7 ngày

Thận trọng và lưu ý:

  • Thận trọng và hỏi ý kiến của bác sĩ khi sử dụng thuốc ở người động kinh hoặc có tiền sử co giật.
  • Bệnh nhân tiêu chảy hoặc đau dạ dày cần điều chỉnh liều phù hợp.
  • Nếu các triệu chứng đau lưng không được cải thiện hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, người dùng nên trao đổi với bác sĩ để được hướng dẫn cụ thể.
  • Nếu nhận thấy các dấu hiệu tổn thương gan, chẳng hạn như buồn nôn, nôn, đau bụng, nước tiểu sẫm màu, cần ngừng thuốc và thông báo cho bác sĩ ngay lập tức.

9. Jex Peptan Max Ecogreen – Viên uống giảm đau lưng

  • Thương hiệu: Ecogreen
  • Xuất xứ thương hiệu: Hoa Kỳ
  • Nơi sản xuất: Việt Nam
  • Dạng bào chế: Viên nang
  • Công dụng: Giảm đau, tăng cường sự dẻo dai ở khớp
  • Giá bán thảm khảo: 355.000 đồng / Lọ 30 viên
Thực phẩm chức năng trị đau lưng
Jex Peptan Max Ecogreen là viên uống hỗ trợ cải thiện các cơn đau nhức xương khớp và tăng cường chức năng vận động linh hoạt

Jex Peptan Max Ecogreen được bào chế từ các thành phần tự nhiên, mang lại hiệu quả cao trong việc tăng cường sức khỏe xương khớp, giảm đau lưng, đau vai gáy và giúp người dùng di chuyển linh hoạt hơn. Sản phẩm phù hợp với người cao tuổi, trung niên và các đối tượng có nguy cơ tổn thương hệ xương khớp cao, chẳng hạn như người lao động nặng nhọc, thể chất yếu hoặc có tiền sử chấn thương xương khớp.

Thành phần chính:

  • Peptan
  • Nghệ
  • Chondroitin suplphate
  • Vỏ cây liễu trắng
  • Undenatured type II collagen

Công dụng:

  • Giảm đau lưng, đau nhức xương khớp cấp tính và mãn tính
  • Góp phần điều trị các triệu chứng đau nhức xương khớp, viêm khớp dạng thấp
  • Làm chậm quá trình thoái hóa khớp, loãng xương

Hướng dẫn sử dụng:

  • Sử dụng sản phẩm sau bữa ăn, cùng với một lượng nước vừa đủ
  • Liều lượng đề nghị: 1 viên mỗi lần, 2 lần mỗi ngày
  • Nên sử dụng thường xuyên để đạt hiệu quả tốt nhất

Lưu ý:

  • Sản phẩm này không phải là thuốc, không được sử dụng để thay thế chỉ định của bác sĩ.
  • Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
  • Phụ nữ mang thai và đang cho con bú chỉ sử dụng sản phẩm khi nhận được chỉ định của bác sĩ.

Sử dụng thuốc chữa đau lưng theo đúng hướng dẫn của nhà sản sản xuất hoặc chỉ định của bác sĩ chuyên môn. Nếu các triệu chứng không được cải thiện hoặc trở nên nghiêm trọng hơn, hãy thông báo với bác sĩ để được hướng dẫn cụ thể.

Tham khảo thêm:

Top 10 Thuốc Tái Tạo Sụn Khớp Của Mỹ Tốt Nhất Thị Trường

Thuốc tái tạo sụn khớp của Mỹ là lựa chọn hàng đầu của nhiều bệnh nhân. Sản phẩm này có tác dụng rất tốt trong…
TOP 16 thuốc điều trị loãng xương AN TOÀN, HIỆU QUẢ

16 Thuốc Điều Trị Loãng Xương Chuyên Gia Khuyên Dùng

Hiện nay, thuốc điều trị loãng xương đang là sản phẩm được tìm mua rất nhiều. Bởi bệnh lý này không chỉ của riêng người…

Top 9 Thuốc Điều Trị Thoái Hóa Khớp Vai Bác Sĩ Chỉ Định Dùng

Thuốc điều trị thoái hóa khớp vai được sử dụng để giảm đau, chống viêm, làm chậm quá trình mất xương hoặc ngăn chặn tiến…
Người bị giai khớp gối uống thuốc gì?

Người Bị Gai Khớp Gối Uống Thuốc Gì Tốt, Giảm Đau Nhanh?

Người bị gai khớp gối uống thuốc gì? Bác sĩ dựa trên chẩn đoán để chỉ ra phác đồ chữa trị phù hợp với tình…
Kondoropawa EX

6 Thuốc Trị Viêm Khớp Dạng Thấp Của Nhật Hiệu Quả Nên Dùng

Thuốc trị viêm khớp dạng thấp của Nhật hiện nay được dùng phổ biến kể đến như các sản phẩm của thương hiệu Orihio, viên…
Thuốc điều trị viêm bao hoạt dịch hiệu quả

Top 4 Thuốc Điều Trị Viêm Bao Hoạt Dịch Có Hiệu Quả Cao

Thuốc điều trị viêm bao hoạt dịch hỗ trợ khắc phục triệu chứng đau nhức khó chịu. Người bệnh được bác sĩ chỉ định các…
thuốc đặc trị thoát vị đĩa đệm của nhật

TOP 9 Thuốc Đặc Trị Thoát Vị Đĩa Đệm Của Nhật Bản HOT

Thoát vị đĩa đệm có rất nhiều loại thuốc để điều trị, trong đó, thuốc đặc trị thoát vị đĩa đệm của Nhật được đông…

10 Viên Uống Bổ Sung Glucosamine Của Đức Tốt Nhất Hiện Nay

Nếu đang tìm kiếm các loại glucosamine của Đức, người dùng có thể tham khảo một số gợi ý của chúng tôi và có sự…
Chia sẻ
Bỏ qua